C8's forum
C8's forum welcome !

Join the forum, it's quick and easy

C8's forum
C8's forum welcome !
C8's forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

cần thấu hiểu và nhìn nhận đúng về nhau hơn

3 posters

Go down

cần thấu hiểu và nhìn nhận đúng về nhau hơn  Empty cần thấu hiểu và nhìn nhận đúng về nhau hơn

Bài gửi  NhiPhan Sat Oct 01, 2011 9:06 pm

Điều đầu tiên, e cám ơn bài nói chuyện hôm nay của thầy.
Thật sự thì e đã cảm thấy nhẹ lòng hơn rất nhiều ... những điều thầy đã nói về tình hình lớp ... về sự đoàn kết của các thành viên trong lớp rất đúng với những gì mà e đã bức rứt bấy lâu....
Tinh thần tập thể của các thành viên dường như là không hề có... có thể như thầy đã nói, cái tôi của các bạn quá cao, và chưa thật sự trưởng thành trong suy nghĩ để hiểu đâu là điều mình cần tiến đến và đâu là điều cần từ bỏ ở chính mình; Sự đố kỉ, ích kỉ, tính trẻ con ... có thể là nó chỉ tồn tại ở 1 phương diện nào đó nhưng rất ít .... hãy đổi lại đó là lòng khoan dung, vị tha, đừng cố xoi mói những điều gì đó từ người khác để đạt được mục đích của chính bản thân mình một cách vô căn cứ, cần hạ thấp bản thân mình hơn với các bạn trong lớp... đừng quá tự cao tự đại để rồi gây ra sự khó chịu cho đối phương, mình là những người bạn đồng trang lứa vì thế không ai hơn ai nhiều nên cần phải có sự học hỏi lẫn nhau đừng làm gì quá đáng khi chỉ nghĩ cho riêng mình... có thể bạn không biết là bạn đang làm gì... suy nghĩ gì ....... ngoài miệng thì thế nhưng thực chất trong bạn đang tồn tại 1 gút thắt nào đó không thể gỡ bỏ......... rộng lòng hơn thì bạn sẽ đón nhận được nhiều hơn những gì bạn nghĩ, .... suy nghĩ cảm xúc của bạn nó không đơn thuần chỉ thể hiện qua những lời nói suông mà nó phải xuất phát từ tận đáy lòng của các bạn, điều đó , có lẽ thời gian sẽ làm rõ......!! Thật sự mình không mong nhiều ở những điều bạn nói mà ở những việc mà bạn làm...... Nó có thể không phải là bây giờ... nhưng mình mong thời gian sẽ làm vơi đi dần tính cách xấu nào đó trong bạn ....
Mình cũng vậy, cũng sẽ cố hoàn thiện những điều đó, mình thừa nhận mình đã có đôi lúc không hài lòng, không thích 1 vài bạn trong lớp (rất ít ), nhưng không thích không có nghĩa là ghét....!!! Bạn nên tập với cách sống yêu thương mọi người và không ghét bỏ 1 ai, 1 con người nào và nhất là những người bạn cùng sống chung dưới 1 ngôi nhà, 1 tập thể có thầy với những tình cảm sâu sắc nhất mà thầy đã dành cho chúng ta.......... Và giờ đây, có thể là mình đã làm được điều đó... tuy không nhiều nhưng đủ để không ghét bỏ bất cứ 1 ai, đặc biệt là các thành viên trong lớp ... ít nhất thì mình cũng đã học được cách để yêu thương 1 ai đó.......
Những điều mình nói trên đều là suy nghĩ từ tận đáy lòng và cũng đã rất lâu rồi... Mình mong các bạn có thể hiểu mình hơn ....... và mình cũng sẽ cố gắng thật nhiều để thấu hiểu nhiều hơn về các bạn .... Cố gắng cùng nhau lập nên 1 khối vững chắc nhé .... Đừng vì thù hằn riêng tư mà làm mất đi sự hòa hợp của tập thể....
Rất mong các bạn sẽ rút dần khoảng cách với nhau hơn .... sẽ không quá khó khăn nếu các bạn có đủ sự chân thành ...!!!

Yến Nhi

Được sửa bởi NhiPhan ngày Sat Oct 01, 2011 9:12 pm; sửa lần 1.
NhiPhan
NhiPhan
Member
Member

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000180049112

cần thấu hiểu và nhìn nhận đúng về nhau hơn  Empty Re: cần thấu hiểu và nhìn nhận đúng về nhau hơn

Bài gửi  NhiPhan Sat Oct 01, 2011 9:09 pm

Mình mong trong buổi tập của ngày mai .... các bạn sẽ có sự thay đổi ...!!!
NhiPhan
NhiPhan
Member
Member

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000180049112

cần thấu hiểu và nhìn nhận đúng về nhau hơn  Empty Re: cần thấu hiểu và nhìn nhận đúng về nhau hơn

Bài gửi  THẦY BÌNH CNC8 Sat Oct 01, 2011 9:44 pm

Mong rằng mỗi người hãy bớt một chút vị kỷ để hành động vì tập thể.

THẦY BÌNH CNC8
Admin

Bài gửi  Admin Sun Oct 02, 2011 4:53 pm

mong là những điều N nói đúng như những điều N làm Smile
Mình nghĩ bạn nên giao tiếp vs các bạn trong lớp nhiều hơn....
Đó cũng là 1 cách hoàn thiện bản thân chúng ta ^^
Admin
Admin
Admin

https://c8phanboichau.forum-viet.com

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics