C8's forum
C8's forum welcome !

Join the forum, it's quick and easy

C8's forum
C8's forum welcome !
C8's forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mình chỉ cần 1 lớp trưởng và 1 lớp phó học tập mới

Admin
hậunguyễn
NhiPhan
♥Thanh Vân♥
8 posters

Go down

Mình chỉ cần 1 lớp trưởng và 1 lớp phó học tập mới  Empty Mình chỉ cần 1 lớp trưởng và 1 lớp phó học tập mới

Bài gửi  ♥Thanh Vân♥ Sun Oct 02, 2011 1:25 pm

Nếu như ai cũng cần 3 lớp trưởng thì mình chỉ cần 1 lớp trưởng là Thảo

Thảo đã quen với công việc của mình và rất có tinh thần trách nhiệm, luôn quan tâm tới lớp.
Và mình nghĩ Thảo sẵn sàng nghe những lời nhận xét và ý kiến "chân thành" của tụi mình về những điều mình không thích ở bạn ấy để Thảo có thể khắc phục khuyết điểm và giúp quản lí lớp tốt hơn.

"các bạn muốn Hậu làm lớp trưởng chỉ vì Hậu hay quậy phá và nói chuyện nhiều. Bầu Hậu lên làm để bạn ấy hiểu cảm giác của mấy bạn này?"_đó là những gì mình nghĩ.

Nhưng sau khi nghĩ lại mình cũng thấy đó là 1 ý kiến rất hay.Nhưng mà không phải để bạn Hậu làm lớp trưởng gì đâu mà là để bạn ấy quản lí và nói chuyện với các bạn nam sẽ dễ dàng hơn rất nhiều nếu chỉ để Thảo quản lí và bản thân Hậu sẽ thấy mình phải có trách nhiệm hơn.

Về Mai, mọi người đều muốn Mai làm lớp trưởng thứ 3. Nhưng mình thì không, mình muốn bạn ấy làm lớp phó học tập. Lớp phó học tập không có nghĩa là phải học giỏi nhất lớp mà là bạn ấy hiểu bài trên lớp thế nào và có thể giải lại, truyền thụ lại cho những bạn không hiểu khác ra sao, luôn quan tâm về vấn đề học của các bạn yếu hơn mình. Mai đôi khi cũng có những đề xuất rất hay về vấn đề học tập. Mình nghĩ bạn ấy sẽ thích hợp với vai trò này hơn là lớp trưởng.

(đó chỉ là ý kiến riêng của mình thôi, mà mình tthấy vấn đề ở đây không phải là lớp trưởng lớp phó gì đâu mà vấn đề là ở chính bản thân mỗi người, lớp trưởng chỉ là 1 lý do)

♥Thanh Vân♥
♥Thanh Vân♥
Admin

Mình chỉ cần 1 lớp trưởng và 1 lớp phó học tập mới  Empty Re: Mình chỉ cần 1 lớp trưởng và 1 lớp phó học tập mới

Bài gửi  NhiPhan Sun Oct 02, 2011 3:53 pm

1 ý kiến rất hay... rất sâu sắc, Nhi cũng nghĩ Thảo là một người thích hợp nhất, rất biết quan tâm đến bạn bè rất có trách nhiệm, là một người biết lắng nghe người khác mà không ngần ngại mỉm cười thay vì bực nhọc.. và cũng có thể dung hòa các bạn trong lớp 1 cách tốt nhất, Thảo rất xứng đáng là lớp trưởng để đưa lớp ta đi lên dù bạn vẫn còn nhiều khuyết điểm nhưng qa những lời của thầy thì Nhi nghĩ Thảo sẽ khắc phục được nhanh thôi...
Và đó là ý kiến của mình!!!
NhiPhan
NhiPhan
Member
Member

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000180049112

Mình chỉ cần 1 lớp trưởng và 1 lớp phó học tập mới  Empty Re: Mình chỉ cần 1 lớp trưởng và 1 lớp phó học tập mới

Bài gửi  hậunguyễn Mon Oct 03, 2011 9:32 am

Vân nói thế, chắc là chưa hiểu đc tớ rồi, ở đây tớ chỉ chọc cho các bạn cười th0y. cho lớp vui hơn th0y. chứ thật ra vào lớp ko 1 tiếng cười mà thay vào đó là sự im lặng, ai làm việc nấy. bản thân tớ thấy rất là buồn ngủ .... Exclamation

hậunguyễn

Bài gửi  ♥Thanh Vân♥ Mon Oct 03, 2011 10:09 am

Mình biết, Hậu là người vui tính và có ý tốt, muốn lớp mình luôn vui vẻ. Nhưng không phải ai cũng nghĩ vậy ( đặc biệt là mấy bạn cán sự, khi mà mấy bạn ấy luôn muốn lớp giữ trật tự và nghiêm túc). Học buổi chiều mà, ai chả không buồn ngủ,có người mở mắt còn không lên luôn ấy chứ, nhưng đôi khi phải biết chọc cười và đùa giỡn tùy vào những lúc thích hợp thôi, không phải hễ cứ buồn ngủ là đùa giỡn cho tỉnh táo đc.
♥Thanh Vân♥
♥Thanh Vân♥
Admin

Bài gửi  hậunguyễn Mon Oct 03, 2011 6:27 pm

cậu nói vậy ý kêu tớ là h nào củng chọc mọi người cười hết à ? hay sao? có ý gì khác ko.

hậunguyễn

Bài gửi  Admin Mon Oct 03, 2011 6:31 pm

đây là ý kiến của từng thành viên mà mấy bạn đừng làm thành cuộc cãi vã k đáng có Neutral
mình mong các bạn nc hòa đông tí nếu k mình sẽ del cm
Admin
Admin
Admin

https://c8phanboichau.forum-viet.com

Bài gửi  NhiPhan Mon Oct 03, 2011 6:51 pm

Vân không có ý gì ở đây cả .... nên Hậu đừng nói thế ... ai làm lớp trưỡng lớp phó không thành vấn đề... điều qan trọng là các bạn có tinh thần và trách nhiệm để đưa lớp đi lên hay không thôi... Và hơn thế nữa là sự đoàn kết, tình thân ái giữa các thành viên ... Vì vậy Nhi nghĩ các bạn không nên đi sâu quá vấn đề để rồi sẽ rối thêm ... Dù sao thầy vẫn là người đón nhận những ý kiến từ các bạn và giải quyết vấn đề đó... các bạn có thể đưa lên những ý kiến của mình nhưng đừng đi sâu vào ý kiến của bạn khác quá nhé...!!Smile
NhiPhan
NhiPhan
Member
Member

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000180049112

Bài gửi  xuanuyen Mon Oct 03, 2011 7:23 pm

mỗi người đều có ý kiến của riêng mình nhưng mình nghĩ vân nói đúng thảo đã wen zới công zjệc này thì cứ để thảo làm, để thảo có thể khắc phục được nhược điểm như thầy đã nói. còn zề phần của mai thì mình tán thành ziệc mai làm lớp phó học tập.......... Very Happy vì dù sao cả 2 cùng là con gái nên cả 2 có thể làm zjệc dễ dàng zới nhau hơn và có thể bàn luận trao đổi để đưa ra những biện pháp khắc phục hơn
xuanuyen
xuanuyen

Bài gửi  T.Son Mon Oct 03, 2011 7:58 pm

Minh` thi thay' Hau co nang luc that su de lam lop truong, ko fai? vi` quay pha' dau, chac tai Van ko tiep xuc nhieu` vo'i Hau nen ko biet thoi, neu de Hau lam` lop truong 1 thoi` gian thi lop minh se~ nhan ra dc. Minh` tin chac chan la vay
T.Son
T.Son
Member
Member

Bài gửi  h0ngquykieu Tue Oct 04, 2011 6:58 pm

sao các bạn lại càng tranh luận lại càng xung dột với nhau thế .... Mỗi người không thể bớt 1 lời dc kh0ng.... Mình nghỉ việc làm lớp trưỏng thì có hay kh0ng không wan trọmg nhưng việc đầu tiên vẫn là tình đoàn kết kia sa0 k0 l0 lại di l0 cái chức vị làm gì ....... Nên mỗi bạn đừng tranh luận làm lớp trưởng nữa việc đó để wa 1 bên còn việc cần làm bây giơ' là tình đoàn kết kia Smile Very Happy Smile Very Happy
h0ngquykieu
h0ngquykieu
Member
Member

Bài gửi  phanthao95_pt_2480 Tue Dec 13, 2011 8:54 am

Quy noi dung do cac ban. Tuy lau lau th moi vao day mot lan nhung doc nhung dong chu cua cac ban tren day thi th rat bun vi lop chung ta mat doan ket tram trong.Khong noi dung ra la tu truoc den jo th chua nhin thay dc tinh doan ket cua lop minh.Cac ban biet khong chinh vi dieu do ma lop chung ta ve moi thu deu do, o day thao chua de cap j den viec hoc tap.Doi luc cac ban hay thu dat mih vao mot ai do de suy nghi vi chung ta da lon het rui, moi ng ai cung co y thuc ca, vi the th tin rang cac ban hay thu mot lan ma suy nghi va hieu nhau nhieu hon truoc khi wa muon nhe! confused Very Happy

phanthao95_pt_2480

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics